మరో సూపర్ ఎర్త్ లు

మరో సూపర్ ఎర్త్ లు
March 13 19:02 2018

న్యూఢిల్లీ,
శాస్త్రవేత్తలు 15 కొత్త గ్రహాలను కనుగొన్నారు. వీటిలో మూడు ‘సూపర్ ఎర్త్’లు కూడా ఉన్నాయి. ఈ గ్రహాల్లో నీటి జాడలు కూడా ఉన్నట్లు తెలుపుతున్నారు. రెడ్ డ్వార్ఫ్స్‌గా పేర్కొంటున్న నక్షత్రాలపై టోక్యో ఇనిస్టి్ట్యూట్ ఆఫ్ టెక్నాలజీకి చెందిన పరిశోధకులు ఈ గ్రహాలను గుర్తించారు. ఈ బృందానికి నాయకత్వం వహించిన టెర్యుయుకి హిరానో అనే శాస్త్రవేత్త మాట్లాడుతూ.. ‘‘రెడ్ డ్వార్ఫ్స్‌పై ఇప్పుడిప్పుడే పరిశోధనలు మొదలయ్యాయి. అత్యంత ప్రకాశవంతమైన కే2-155 రెడ్ డ్వార్ఫ్‌ కక్ష్యలో మూడు ‘సూపర్ ఎర్త్‌’లు గుర్తించాం. ఇది మన భూగ్రహం కంటే 1.6 రెట్లు పెద్దది. దీనిపై నీటి జాడలు కూడా ఉన్నాయి. ఇవి భూమికి దాదాపు 200 కాంతి సంవత్సరాల దూరంలో ఉన్నాయి’’ అని తెలిపారు.నాసా వద్ద సేకరించిన సమాచారంతో పాటు హవాయిలోని సుబారు టెలి స్కోప్, స్పెయిన్‌లోని నొర్డిక్ ఆప్టికల్ టెలిస్కోప్ సాయంతో ఈ పరిశోధనలు నిర్వహించారు. అక్కడి వాతావరణం తప్పకుండా నివాసానికి అనుకూలంగా ఉంటుందనే అభిప్రాయం వ్యక్తం చేశారు.

Please follow and like us:
RSS
Follow by Email
Facebook
Facebook
Google+
http://www.7gnews.in/?p=19920
YouTube
Pinterest
LinkedIn
Instagram
view more articles

About Article Author