అగ్రవర్ణ పేదలకు 10 శాతం రిజర్వేషన్లు! కేంద్ర కేబినెట్‌ కీలక నిర్ణయం

అగ్రవర్ణ పేదలకు 10 శాతం రిజర్వేషన్లు!         కేంద్ర కేబినెట్‌ కీలక నిర్ణయం
January 07 16:58 2019

అగ్రవర్ణాల్లో ఆర్థికంగా వెనుకబడినవారికి 10శాతం రిజర్వేషన్లు కల్పిస్తూ కేంద్ర కేబినెట్‌ కీలక నిర్ణయం తీసుకుంది. అగ్రవర్ణాల్లో ఆర్థికంగా వెనుకబడిన వారికి విద్య, ఉద్యోగాల్లో 10శాతం కోటా కల్పించనున్నారు. వార్షికాదాయం రూ.8లక్షల లోపు ఉన్న అగ్రవర్ణాలకు చెందినవారంతా ఈ కోటా పరిధిలోకి వస్తారు. ఈ మేరకు రాజ్యాంగ సవరణ బిల్లును రేపు కేంద్రం పార్లమెంట్‌ ముందు పెట్టే అవకాశం ఉంది. చాలా కాలంగా ఈ డిమాండ్‌ ఉండగా.. ఎన్నికలకు ముందే కేంద్రం ఈ  నిర్ణయం తీసుకోవడం ప్రాధాన్యం సంతరించుకుంది. సార్వత్రిక ఎన్నికలకు కొన్ని నెలల ముందు కేంద్ర ప్రభుత్వం కీలక నిర్ణయం తీసుకుంది. ఈ బిల్లు కోసం రేపటితో ముగియనున్న పార్లమెంట్‌ సమావేశాలను రెండు రోజులపాటు పొడిగించే అవకాశం ఉన్నట్టు తెలుస్తోంది.

Please follow and like us:
RSS
Follow by Email
Facebook
Facebook
Google+
http://www.7gnews.in/?p=23064
YouTube
Pinterest
LinkedIn
Instagram
view more articles

About Article Author